Có công bằng không???

Trang 3 trong tổng số 3 trang Previous  1, 2, 3

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Re: Có công bằng không???

Bài gửi by longhh10c on Mon Sep 17, 2012 8:02 pm

Cao đăng hay đại học hoặc trung cấp chuyên nghiệp theo ý kiến cũng như quan điểm của mình là như nhau. Bạn đc học ĐH là bạn đc học cao hơn các bậc học còn lại. Còn việc bạn có biết tận dụng cơ hội ấy để tích lũy thêm kiến thức của mình hay không là chuyện của bạn.
longhh10c
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 1

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Seagun on Thu Sep 20, 2012 12:33 pm

Sau khi đọc tất cả các comment của mọi người mình có ý kiến riêng của mình như sau:
1. Các bạn không nên bàn về vấn đề học Đại học hay Cao đẳng
2. Các bạn phải hiểu được ngành Hàng hải là một ngành kỹ thuật thực hành chứ không phải nghiên cứu khoa học, nên bạn chỉ cần nắm được nguyên lý thì sẽ khai thác tốt những trang thiết bị được trang bị trên tàu.
3. Khi còn ngồi ghế nhà trường hay đi làm thì cũng cần phải tích luỹ kinh nghiệm. Sau khi ra trường đi làm các bạn hãy học hỏi, làm tốt công việc mình được giao. Đừng bao giờ có ý tưởng là mình học Đại học thì không cần phải làm những công việc như những người thiếu may mắn không được học đang làm.
4. Mình cũng từng hướng dẫn rất nhiều Cadet và mình co một nhận xét: Hầu hết các bạn trẻ bây giờ không còn tâm huyết với nghề, với những hoài bão mà các bạn chọn và theo đuổi. Không chú tâm trong công việc mà các bạn đã lựa chọn.
5. Hãy chuẩn bị cho mình một hành trang vững vàng trước khi vào nghề cũng như việc trau dồi ngoại ngữ thành thạo dù bạn học Đại học hay Cao đẳng.
6. Và điều cuối cùng mình muốn nói là diễn đàn này để các bạn trao đổi, học hỏi, tích luỹ những kinh nghiệm quý báu từ những người thày trong ngành mà các bạn chưa từng được biết tới khi còn ngồi trên ghế nhà trường.
Hề hề, mình cũng học Cao đẳng, nhưng mình không hề thấy hổ thẹn với điều đó mà còn tự hào vì mình đang là một trong những thuyền viên kỳ cựu làm việc với chủ tàu Nhật bản.
Hãy thoải mái với nhau như một đồng nghiệp các bạn nhé!
Seagun
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 0

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by soibien06b on Mon Oct 01, 2012 5:47 pm

co gang roi se thanh cong, doi khong cho khong hay lay khong cua ai cai chi dau moi ng ah!
soibien06b
Second Officer

Điểm kinh nghiệm : 85

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by victory293 on Sun Oct 21, 2012 3:42 pm

bàn luận làm cái gi,lo kiếm cơm kiếm áo sau khi ra trường đi kia,ngành hàng hải việt nam giờ đang chết như mực,miếng cơm còn không có mà ăn,cắn nhau trên diển đàn làm gì
victory293
Ordinary Seaman

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by seaman1988navigation on Mon May 13, 2013 11:20 am

em nói vói các bác thế này nhé...ĐH,CĐ,TC,không phải con em trong ngành còn mướt......dù hệ gì đi nữa thì hãy học tốt di..ai cũng có cơ hôi.......hãy học đi con hơn là ngồi đay than vãn..cái gì cũng có hai mặt..ko co gì là hoàn hảo
seaman1988navigation
Ordinary Seaman

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by seaman1988navigation on Mon May 13, 2013 11:30 am

em nói vói các bác thế này nhé...ĐH,CĐ,TC,không phải con em trong ngành còn mướt......dù hệ gì đi nữa thì hãy học tốt di..ai cũng có cơ hôi.......hãy học đi con hơn là ngồi đay than vãn..cái gì cũng có hai mặt..ko co gì là hoàn hảo
seaman1988navigation
Ordinary Seaman

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by caribe86 on Sun Jun 02, 2013 10:58 am

tôi góp ý hơi muộn nhưng chỉ lấy ví dụ thế này thôi.bạn đi từ hà nội vào tp hcm bạn có thể đi bàng máy bay.ô tô,tàu hỏa nhưng máy bay cũng có nhiều hãng nhiều hạng từ giá rẻ cho đến vip tùy theo đẳng cấp.nganh hàng hải cũng có nhiều tuyến nhiều tàu nếu bạn khang định được đẳng cấp với việc làm thuê trên những đội tàu châu âu và nhật bản mà thuyền trưởng người nước ngoài lúc đó bạn mới thấy đảng cấp thực sự
caribe86
Ordinary Seaman

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by nguyenha112 on Sat Jul 27, 2013 12:25 pm

cai nganh chet tiet mat cong hoc, ra truong lam nhu nong dan keu ca so sanh cho met:x 
nguyenha112
Ordinary Seaman

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by soibien06b on Sun Apr 05, 2015 5:40 pm

nói chung thì cái nào cũng có cái giá của nó các bạn ạ, nhưng nếu nghĩ cho khách quan thì anh bạn chủ thớt kia hỏi cũng đâu có gì sai, dù có thể dùng từ ngữ hoi quá một chút gây nhưng dù sao theo tôi thấy cũng có chút ko công bằng cho các bạn học dh, một số ng thắc mắc là học dh có giỏi hơn cd hay ko? tớ ko biết, vì dh hay cd chỉ là tấm bằng, nhưng các bạn hãy thử xem lại để học dc 5 năm dh các bạn mất bao nhiêu thời gian và tiền bạc? còn nếu học cd thì ntn? và tớ cũng khẳng định đầu vào của ĐH sẽ cao hơn CĐ nhiều (trong Hàng Hải) nếu các bạn cào bằng dh và cd như nhau thì chắc chắn chả ai đầu tư học hành thì cử để mong dc vào dh cả, vì cd trong HH thì tôi thấy một số trường còn xét tuyển....
soibien06b
Second Officer

Điểm kinh nghiệm : 85

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by vanlonghh07a on Mon Aug 03, 2015 11:27 am

Ra trường đi làm rồi bạn xẽ biết dh, cd hay tc cũng k quan trọng lắm cái chính là mình có làm được việc hay không. Khi thi sqvh hoc trung cấp phải mất mấy tháng để cập nhật còn dh va cd thì không. Khi thi sqql dh cấp bằng hạng 1 còn cd thì bằng hạng 2 nếu muốn hạng 1 thì học liên thông lên thôi.
vanlonghh07a
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 3
Nơi làm việc : sinh vien

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by VuongNguyen on Sun Nov 29, 2015 6:12 pm

theo mình dù là sqvh hay sqql thì đều phải có trình độ tiếng anh cho cao!
VuongNguyen
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 11

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by duythinh_hh09b on Sun Feb 14, 2016 11:48 pm

Cố gắng sẽ thành công
duythinh_hh09b
Ordinary Seaman

Điểm kinh nghiệm : 1

Xem lý lịch thành viên

Trang 3 trong tổng số 3 trang Previous  1, 2, 3